วันนี้ จันทร์ที่ ๑๗ เมษายน ๒๕๖๖
เวลา ๑๐.๐๐ น. นายสาธิต อ่อนน้อม ท้องถิ่นจังหวัดปราจีนบุรี ได้มอบหมายให้ นายนิรวัทธิ์ ขันทองเข้าร่วมประชุมคณะกรรมการศูนย์อำนวยการความปลอดภัยทางถนนจังหวัดปราจีนบุรี โดยมีนายรณรงค์ นครจินดา ผู้ว่าราชการจังหวัดปราจีนบุรี มอบหมาย นางพัชรี ศาลาศิลป์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดปราจีนบุรี ให้เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการศูนย์อำนวยการความปลอดภัยทางถนนจังหวัดปราจีนบุรี และคณะกรรมการศูนย์ปฏิบัติการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนช่วงเทศกาลสงกรานต์ พ.ศ. ๒๕๖๖ จังหวัดปราจีนบุรี ครั้งที่ ๑๓/๒๕๖๖ โดยที่ประชุมมีการติดตามสถานการณ์ฯ และการอำนวยความสะดวกด้านการจราจร สำหรับประชาชนบางส่วนที่กำลังเดินทางกลับจากภูมิลำเนาเข้าพื้นที่จังหวัดปราจีนบุรี รวมทั้งได้กำชับให้เจ้าหน้าที่บังคับใช้กฎหมายเกี่ยวกับการดื่มสุราขณะขับขี่รถ การคาดเข็มขัดนิรภัย/การสวมหมวกนิรภัย ฯลฯ ณ ห้องประชุมศูนย์เรียนรู้ (๔๐๒) ชั้น ๔ ศาลากลางจังหวัดปราจีนบุรี |