วันเสาร์ที่ 1 เมษายน 2566 เวลา 07.15 น. นายสาธิต อ่อนน้อม ท้องถิ่นจังหวัดปราจีนบุรี ได้เข้าร่วมพิธีลงนามถวายพระพรชัยมงคลและพิธีทำบุญตักบาตรถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี 2 เมษายน 2566 โดย นายรณรงค์ นครจินดา ผู้ว่าราชการจังหวัดปราจีนบุรี เป็นประธานพิธีลงนามถวายพระพรชัยมงคลและพิธีทำบุญตักบาตรถวายเป็นพระราชกุศล ฯลฯ ณ บริเวณ พระพุทธทวารวดีศรีปราจีน สิรินธรโลกนาถ พุทธอุทยานเขาอีโต ต.เนินหอม อ.เมืองปราจีนบุรี จ.ปราจีนบุรี และมี นายพงษ์สิทธิ์ เนื่องจำนงค์ และนางพัชรี ศาลาศิลป์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดปราจีนบุรี ร่วมพิธีฯ ด้วย |