วันเสาร์ที่ 18 มีนาคม 2566 เวลา 09.15 น. ณ หอประชุมวิทยาลัยการอาชีพปราจีนบุรี ต.หน้าเมือง อ.เมืองปราจีนบุรี จ.ปราจีนบุรี สำนักงานส่งเสริมการปกครองท้องถิ่นจังหวัดปราจีนบุรี ได้จัดกิจกรรม “วันท้องถิ่นไทย” ปี 2566 โดบ นายรณรงค์ นครจินดา ผู้ว่าราชการจังหวัดปราจีนบุรี เป็นประธานพิธีถวายเครื่องราชสักการะพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 เนื่องใน “วันท้องถิ่นไทย” ปี 2566 เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 ที่ทรงวางรากฐานการปกครองระบอบประชาธิปไตยในระดับท้องถิ่น ฯลฯ |